Thủ tục cấp lại chứng minh nhân dân

Thủ tục cấp lại chứng minh nhân dân

  •   15/03/2020 06:19:00 AM
  •   Đã xem: 349
  •   Phản hồi: 0
Theo quy định tại Khoản 2 Điều 5 Nghị định số 05/1999/NĐ-CP ngày 03/ 02/ 1999 về Chứng minh nhân dân, trường hợp bị mất chứng minh nhân dân thì phải làm thủ tục cấp lại tại công an phường, xã, thị trấn nơi thường trú.
Phạm tội buôn lậu thuốc lá

Phạm tội buôn lậu thuốc lá

  •   15/03/2020 06:16:00 AM
  •   Đã xem: 266
  •   Phản hồi: 0
Điều 25 của Nghị định 185/2013/NĐ-CP của Chính phủ ngày 15/11/2013 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động thương mại, sản xuất, buôn bán hàng giả, hàng cấm và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng.
Phân lô, bán nền khi chưa đủ điều kiện có thể bị phạt đến 01 tỷ đồng

Phân lô, bán nền khi chưa đủ điều kiện có thể bị phạt đến 01 tỷ đồng

  •   15/03/2020 06:13:00 AM
  •   Đã xem: 241
  •   Phản hồi: 0
Theo Nghị định 91/2019/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực đất đai, từ ngày 5/01/2020, hành vi phân lô, bán nền đất khi chưa đủ điều kiện có thể bị phạt đến 01 tỷ đồng.
Ủy ban nhân dân cấp xã có thẩm quyền công chứng mua, bán nhà ở hay không?

Ủy ban nhân dân cấp xã có thẩm quyền công chứng mua, bán nhà ở hay không?

  •   12/03/2020 10:52:00 PM
  •   Đã xem: 191
  •   Phản hồi: 0
Ủy ban nhân dân cấp xã không có thẩm quyền công chứng, mà chỉ có thẩm quyền chứng thực. Đối với hợp đồng mua bán nhà ở thì hợp đồng này phải được công chứng tại Văn phòng công chứng theo quy định của Luật Nhà ở, Luật Đất đai, Luật Công chứng.
Thủ tục giải quyết bồi thường trong hoạt động tố tụng

Thủ tục giải quyết bồi thường trong hoạt động tố tụng

  •   12/03/2020 10:36:00 PM
  •   Đã xem: 163
  •   Phản hồi: 0
Việc khởi kiện yêu cầu Tòa án giải quyết bồi thường, thẩm quyền và thủ tục giải quyết bồi thường tại Tòa án trong hoạt động tố tụng được thực hiện theo quy định tại Điều 22 và Điều 23 của Luật Trách nhiệm bồi thường của Nhà nước.
Nhà đầu tư nước ngoài được sử dụng đất thời hạn bao lâu?

Nhà đầu tư nước ngoài được sử dụng đất thời hạn bao lâu?

  •   09/11/2017 03:25:00 AM
  •   Đã xem: 599
  •   Phản hồi: 0
Bạn đọc có email dungphamx@xx gửi email đến Văn phòng Tư vấn pháp luật Báo Lao Động hỏi: Công ty tôi có vốn đầu tư nước ngoài muốn đầu tư ở Việt Nam. Xin hỏi, thời hạn sử dụng đất đối với nhà đầu tư nước ngoài thực hiện dự án đầu tư ở Việt Nam được quy định như thế nào?
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây